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Jarida la mtandaoni la TMDA Kanda ya Kati, Januari-Juni 2022

UTANGULIZI

Mamlaka ya Dawa na Vifaa Tiba (TMDA) ni
Taasisi ya Serikali iliyo chini ya Wizara ya
Afya yenye jukumu la kulinda afya ya jamii
dhidi ya athari zinazoweza kutokana na
matumizi ya bidhaa za dawa (zikiwemo
chanjo), vifaa tiba na vitendanishi. Mnamo
Tarehe 30 Aprili, 2022 Mamlaka ilikabidhiwa
jukumu jipya la usimamizi wa bidhaa za
tumbaku na kufanya jumla ya bidhaa
zinazosimamiwa na TMDA kuwa nne yaani
Dawa, Vifaa Tiba, Vitendanishi pamoja na
Tumbaku.

Ofisi ya Kanda ya Kati ni moja ya Kanda nane
(08) za Mamlaka ya Dawa na Vifaa Tiba
zilizoko nchini na inaundwa na mikoa minne
ya Dodoma, Morogoro, Singida pamoja na
Iringa. Kanda hii ilianzishwa mwaka 2012 na
hadi kufikia sasa ina idadi ya watumishi 29.

Majukumu yanayoratibiwa na Ofisi ya TMDA
Kanda ya Kati ni pamoja na kufanya usajili
wa majengo yanayozalisha, kuhifadhi na
kuuza bidhaa zinazodhibitiwa, kufanya
ukaguzi za bidhaa katika soko; kukusanya
sampuli kwa ajili ya uchunguzi wa
kimaabara, kudhibiti uingizaji nchini na
usafirishaji wa bidhaa kwenda nje ya nchi,
kusimamia uteketezaji wa bidhaa zisizofaa
kwa matumizi, Ufuatiliaji wa madhara
yanayohisiwa kusababiswa na matumizi
dawa, vifaa tiba na vitendanishi, lakini pia
kutoa elimu kwa umma juu ya bidhaa
zinazodhibitiwa pamoja na matumizi sahihi
ya bidhaa hizo.
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Dhima Kulinda afya ya
jamiii  kuzuia  athari
zinazoweza  kujitokeza
kutokana na matumizi
ya dawa, vifaa tiba na
vitendanishi.

Dira Kuwa Mamlaka
inayoongoza barani
Afrika katika kudhibiti
usalama, ubora na
ufanisi wa dawa, vifaa
tiba na vitendanishi
kwa wote.

Falsafa Kutoa huduma
za udhibiti katika kulinda
afya  ya jamii na
mazingira kwa kutumia
wafanyalkazi wenye ujuzi
na ari ya kazi.

Misingi

-Uwazi

-Uwajibikaji

-Kufanya kazi kwa
ushirikiano

-Uadilifu

-Kuzingatia uhitaji
wa mteja
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SALAM ZA MENEJA

WA KANDA E—
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Napenda kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutuwezesha kuuona Mwaka
Mpya wa 2022 na nipende kuwatakia heri ya mwaka mpya kwenu nyote!

Aidha, toleo hili la kwanza, ni muendelezo wa matoleo mengine yajayo, hivyo
basi napenda kuchukua fursa hii kuwakaribisha muweze kusoma na kupata
habari mbalimbali za mambo muhimu yanayofanyika katika Kanda kupitia
jukwaa hili.
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TMDA YAINGIA MITAANI DODOMA
KUTOA ELIMU YA ZUIO LA MATUMIZI
HOLELA YA BIDHAA ZA TUMBAKU

TMDA Kanda ya Kati, kwa nyakati tofauti
imeendesha zoezi la uelimishaji na
ukaguzi elekezi kwa makundi mbali mbali
ya kijamii juu ya udhibiti wa bidhaa za
tumbaku katika maeneo yasiyoruhusiwa
kisheria katika Halmashauri ya Jiji la
Dodoma ambapo jumla ya wadau 5,664
walifikiwa.

Zoezi hilo lilihusisha mihadhara ya wazi,
vikao na wamiliki pamoja na viongozi wa
maeneo husika kwa lengo la kupeana
uelewa juu ya matakwa ya kisheria na
kikanuni kuhusiana na udhibiti wa bidhaa
za tumbaku. Maeneo yaliyofikiwa ni
pamoja na Soko la Job Ndugai, Stendi kuu
ya mabasi ya Nanenane, Soko la
Sabasaba, Soko la Majengo, maduka
madogo madogo yaliyopo barabara ya 10,
ghala la sigara TCC na duka la Shoppers.

Sambamba na uelimishaji huo, maafisa
kutoka TMDA walifanya ukaguzi elekezi
katika maeneo hayo ya hadhara il

Wakaguzi wa TMDA Kanda ya Kati
wakikagua baadhi ya bidhaa za tumbaku

Dodoma
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kuhakikisha alama za makatazo ya uvutaji
holela wa bidhaa za  tumbaku
yanabainishwa ili kulinda afya ya jamii
isiyotumia bidhaa hizo.

Zoezi hilo pia lilifanyika katika shule za
sekondari zikiwapo shule za sekondari za
Kikombo, Mtumba, Nala, Nkuhungu,
Chigongwe, Bihawana Seminari, St. Home
na nyinginezo ambazo zipo katika
Halmashauri ya jiji la Dodoma ambapo pia
zoezi hilo liliambatana na uanzishaji

wa vilabu vya TMDA ambavyo vitasaidia
kuendelea kusambaza uelewa
majukumu
Mamlaka.

juu ya

na kazi zinazofanywa na

m — b THOA
WIZARA A& AFYA ——

MAMLARA YA DAWL M& WIFAA TIRA

| UDRIBITI WA TUMBAKD
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Wakati huo huo, katika kuendelea kutoa
uelewa juu ya jukumu jipya la udhibiti wa
bidhaa za tumbaku, TMDA Kanda ya Kati
imefanikiwva kufanya vikao kazi na
viongozi ngazi ya mkoa, manispaa na jiji,
wakuu wa vyombo vya ulinzi na usalama
wa mikoa na manispaa pamoja na
viongozi wa wafanyabiashara katika
mikoa mitatu kati ya minne
inayosimamiwa na Kanda ya Kati ambayo
ni Dodoma, Iringa na Singida.
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Hadhara hizo pia zilipatiwa elimu juu ya
athari zinazoweza kujitokeza kutokana

na matumizi ya bidhaa za tumbaku na
kuwafahamisha mikakati ambayo Serikali
imeiweka katika udhibiti matumizi holela
ya bidhaa za tumbaku ili kuwalinda
wasiotumia bidhaa hizo pamoja na
watoto walio na umri chini ya miaka 18.

Ili kuhakikisha elimu juu ya majukumu
yake na udhibiti wa bidhaa za tumbaku
inawafikia watu wengi katika jamii, TMDA
Kanda ya Kati ilitumia vyombo vya habari
mbalimbali ikiwamo redio, televisheni,
magazeti, blogu pamoja na mitandao ya

kijamii ambapo TBC FM na TV, ITV,
Channel 10, Abood FM, Abood TV, CFM
Redio, AFM Redio, Nipashe, Mwananchi,
Michuzi, Millard Ayo, Jamii Forum,
Lemutuz na gazeti la Wamachinga
walirusha habari hizo.
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Mkuu wa Mkoa wa Iringa Bi. Queen Sendiga (wa tatu kushoto safu ya mbele) katika Sl
picha ya pamoja na timu ya viongozi ngazi ya Mkoa na Manispaa ya Iringa pamoja na

timu ya watumishi Kanda ya Kati ikingozwa na Meneja wa Kanda Bi. Sonia Mkumbwa
wakati TMDA ilipoendesha kikao kazi na viongozi hao kilichokua na lengo la kupeana
uelewa juu ya udhibiti wa bidhaa za tumbaku mkoani humo.

Kwa kuzingatia jitihada zilizowekwa na
Wizara yenye dhamana ya afya kupitia
Mamlaka ya Dawa na Vifaa Tiba (TMDA),
Kanda ya Kati inawahakikishia wananchi
kuwa afya zao zitaendelea kulindwa.

Q ﬂ o @tmda tanzania 07
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BIDHAA ZISIZOFAA KWA MATUMIZI
ZENYE THAMANI TAKRIBAN BIL 2.99

Mamlaka ya Dawa na Vifaa Tiba (TMDA)
Kanda ya Kati katika kutekeleza jukumu
lake la kulinda afya ya jamii iliteketeza
bidhaa  zenye thamani ya TZS
2,995,082,583/= na uzito wa takribani
Tani 21.3.

Bidhaa hizo zinajumuisha dawa, vifaa tiba
na vitendanishi ambavyo viliondolewa
katika soko kutokana na mapungufu
mbalimbali ya kutokidhi matakwa ya
sheria ikiwemo kuisha muda wa
matumizi, kutosajiliwa nchini pamoja na
kuwa duni. Jumla hiyo inahusisha dawa
za kufubaza makali ya virusi vya UKIMWI
(ARV-Legacy) ambapo uteketezaji wake
uliratibiwa na Bohari Kuu ya Dawa
Tanzania (MSD). Bidhaa hizo zilitolewa

kupitia kaguzi mbalimbali zilizofanyika
katika mikoa ya Dodoma, Singida,
Morogoro na Iringa.

Aidha, uteketezaji pia ulifanyika kwa
chupa tupu za dawa zenye asili ya
kulevya zilizokuwa zimehifadhiwa kwa
muda mrefu katika maeneo ya kutolea
huduma za afya kutokana na wahusika
kutofahamu taratibu hizo ulifanyika
ambapo jumla ya chupa tupu 158,577
zenye uzito wa takribani  211.9kg
zilichomwa katika matanuru yaliyopo
katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa wa
Dodoma, Hospitali ya Lumuma iliyopo
Mpwapwa na Hospitali ya Rufaa ya Mkoa
wa Iringa.
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Mkaguzi wa dawa wa TMDA Kanda ya Kati
Bw. Emmanuel Ndejembi akiendelea na
zoezi la uteketezaji wa bidhaa zisizofaa kwa

matumizi.

Toleo na. 001

Meneja wa TMDA Kanda ya Kati, Bi. Sonia
Mkumbwa kwa nyakati tofauti, aliwaaasa
wasimamizi, wauzaji na wamiliki wa
hospitali, vituo vya afya, famasi na
maduka ya dawa muhimu za binadamu
na mifugo kuzingatia Sheria, Kanuni na
taratibu zilizopo ili kuepuka kutoa bidhaa
zilizokwisha muda wa matumizi na
kuwasihi kuwasilisha maombi  ya
uteketezaji wa hiari ili kulinda afya ya
jamii. “TMDA itatumia rasilimali zake ili
kuendelea kulinda afya ya wananchi
ambao ndio msingi mkubwa katika
kuchagiza maendeleo ya nchi
yanayosimamiwa na Serikali ya Awamu
ya Sita inayoongozwa na Rais wa

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Samia Suluhu Hassan”,
alisisitiza.

Meneja huyo
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Washiriki wa mafunzo hayo kutoka mkoa wa Morog

Mkumbwa.

ya wawezeshaji kutoka TMDA Kanda ya Kati ikiongozwa

WAKAGUZI NGAZI YA HALM

— e

ASHAURI

MKOANI MOROGORO WAIVA NA MAFUNZO

KUTOKA TMDA

Katika kuongeza ufanisi kwenye
utekelezaji wa majukumu yake Mamlaka
ya Dawa na Vifaa Tiba Tanzania (TMDA)
Kanda ya Kati, yaendesha mafunzo ya
siku mbili katika mkoa wa Morogoro
yaliyolenga kuwajengea uwezo wakaguzi
walioteuliwa  kutekeleza baadhi ya
madaraka na majukumu yaliyokasimiwa
kwa Mamlaka ya Tawala za Mikoa na
Serikali za Mitaa (TAMISEMI) kwa mujibu
wa Sheria.

Walengwa wa mafunzo hayo walikuwa
wafamasia, wataalamu wa maabara,
madaktari wa wanadamu na mifugo
katika ngazi ya Halmashauri walioteuliwa
kwa mujibu wa sheria ili kuhakikisha
bidhaa za dawa, vifaa tiba na vitendanishi

vilivyopo katika soko vinakidhi matakwa
ya ubora, usalama na ufanisi.

Katika hilo, Meneja wa TMDA Kanda ya
Kati, Bi. Sonia Mkumbwa alinukuliwa
akisema,

“Kwa sababu TMDA iko Kitaifa na katika
Ofisi za Kanda hivyo hatuwezi kufika kwa
wakati katika kila Halmashauri pale
inapohitajika kutokana na ukubwa wa
maeneo ya nchi yetu. Hivyo, TMDA
inaendesha mafunzo haya ili kuwajengea
uwezo wataalamu hawa waliopo katika
halmashauri ili waweze kutekeleza kwa
ufanisi majukumu yaliyokasimiwa na pia
kusogeza karibu na jamii huduma
zitolewazo na TMDA...”

° ﬂo @tmda tanzania
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a TMDA Kanda ya Kati Bi. Sonia Mkumbwa (Kulia) akitoa neno la
a mafunzo hayo. Katikati ni Kaimu Katibu Tawala wa Mkoa wa Moro
a ambaye alikua mgeni rasmi katika ufunguzi wa mafunzo hayo.

Akifungua mafunzo hayo, Kaimu Katibu
Tawala Mkoa wa Morogoro Dkt. Rozaria
Rwegasira pamoja na kushukuru TMDA
kutoa mafunzo kwa watalaamu hao
aliwataka TMDA waendelee kuwajengea
uwezo zaidi watalaam hao kwa kuwa
Elimu haina mwisho na kwamba kadri
watakavyojengewa uwezo ndivyo
watakuwa na uwezo wa kudhibiti
madhara makubwa kwa binadamu
yatokanayo na kutumia dawa, vifaa tiba
au vitendanishi visivyo na ubora.

o @tmda tanzania

Aidha, washiriki wa mafunzo hayo
akiwemo Felisia Mapunda ambaye ni
Mfamasia wa Halmashauri ya Wilaya ya
Ulanga pamoja na kuishukuru Serikali
kupitia  TMDA kushiriki mafunzo hayo
amebainisha kuwa  mafunzo hayo
yatawasaidia kwenda kufanya kazi kwa
weledi lakini zaidi kwenda kumlinda
mwananchi kutopata dawa ambazo
hazina ubora.
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Meneja wa TMDA Kanda ya Kati Bi. Sonia Mkumbwa (Aliyesimama) akisisitiza jambo kwa
washiriki wa mafunzo wakati wa kufunga rasmi mafunzo hayo.

il =p°

Mkaguzi wa TMDA Kanda ya Kati Bi. Riziki Shemula (Aliyesimama) akiwasilisha mojawapo ya

mada kwa washiriki wa mafunzo hayo.
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TMDA KANDA YA KATI KUTOKA
MAGAZETINI NA MITANDAONI

TMDA yabaini maabara, maduka yakiuza dawa isivyostal
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TMDA: MARUFUKU KUVUTA
SIGARA HADHARANI
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351 likes

jamiiforums TMDA YAPIGA MARUFUKU
HADHARANI

lli kulinda Afya ya Jamii, Mamlaka ya Dawa na Vifaa Tiba
Tanzania (TMDA) imepiga marufuku matumizi ya sigara na
bidhaa za tumbaku maeneo yasiyo rasmi na maeneo ya
hadhara

Kaimu Meneja wa TMDA Kanda ya Kati, Sonia Mkumbwa
amesema watumiaji wa bidhaa za tumbaku watatakiwa
kutengewa maeneo maalum ili kulinda #Afya za watu
wengine wasiotumia tumbaku

TA SIGARA

Maeneo maalum ya kutumia bidhaa hizo yatawekwa vibao
ili iwe rahisi kutambulika, badala ya hivi sasa ambapo
matumizi yake yamekuwa yakifanyika hadharani

#JamiiForums

New posts

Marufuku kuvuta
sigara hadharani

# lemutuz Online TV @ Lemuniz_superbrand @ lomutmzcotz @ Lemutuz_tv

Qv W

43 likes

lemutuz_superbrand Mamlaka ya Dawa na Vifaa Tiba
Tanzania (TMDA) imepiga marufuku matumizi ya sigara
na bidhaa za tumbaku maeneo yasiyo rasmi na maeneo
ya hadhara

Kaimu Meneja wa TMDA Kanda ya Kati, Sonia
Mkumbwa amesema watumiaji wa bidhaa za tumbaku
watatakiwa kutengewa maeneo maalum il

kulinda Afya za watu wengine wasiotumia tumbaku

Maeneo maalum ya kutumia bidhaa hizo yatawekwa
vibao ili iwe rahisi kutambulika, badala ya hivi sasa
ambapo matumizi yake yamekuwa yakifanyika
hadharani.
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#MillardAyoUPDATES ASEMA WAZIRI UMMY

TUNATATHIMINI
KUSITISHA SHISHA ~ gmo

BREAKING NEWS? Pakua APP ya ‘'millardayo’ .. subscribe YouTUBE ya ‘millardayo’
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€ D Liked by bellatonix_ and 37,253
others

millardayo Waziri wa Afya Ummy Mwalimu

ametoa miezi miwili kwa TMDA kufanya

utafit] wa shisha kuwekwa madawa ya

kulevya kwa kushirikiana na Tume ya

Dawa za Kulevya nchini,

Ummy ametoa kauli hiyo leo wakati akitoa
tamko kwenye maadhimisho ya siku ya
kutotumia tumbaku duniani yenye kauli
mbiu isemayo ‘Tumbaku, tishio la
mazingira yetu' kwenye viwanja vya
Bunge Dodoma.

"Napenda kukumbusha pia kuwa Sheria ya
Udhibiti wa Bidhaa za Tumbaku, Sura 121
pia imezuia matumizi ya baadhi ya bidhaa
za tumbaku kama vile shisha, ugoro na
sigara za kielektroniki, hata hivyo,
bidhaa hizi zimekuwa zikitumika kwa
miaka mingi kwa wazee na vijana, Wizara
inaendelea kufanya tathmini ya bidhaa
hizi ili kuona namna ya kupunguza au
kusitisha kabisa matumizi yake ilf kulinda
afya ya jamii"

"Maelekezo yangu ni kufanya tathimini ya
bidhaa hizi ili kulinda afya za jamii kwani
kufanya biashara ya shisha ujue
unafanya kosa la jinal, sheria ya
kudhibiti matumizi ya bidhaa ya tumbaku
nchini sura ya 121 haijatekelezwa
kikamilifu, TMDA mfanye tathimini kwa
kina"

#MillardAyoUPDATES
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MAADHIMISHO YA WIKI YA
MAZINGIRA DUNIANI, DODOMA

Mamlaka ya Dawa na Vifaa Tiba TMDA
Kanda ya Kati mwaka huu ilishiriki katika
maonyesho ya maadhimisho ya Wiki ya
Mazingira Duniani katika viwanja vya
ukumbi wa mikutano wa Jakaya Kikwete
ambapo Mgeni Rasmi katika siku ya
uzinduzi wa maadhimisho hayo alikuwa
Mkuu wa Mkoa wa Dodoma Mhe. Anthony
Mtaka ambaye alitembelea banda la
TMDA na kupongeza utendaji kazi wa
Mamlaka hiyo.

®

Katika maonyesho hayo TMDA Kanda ya
Kati ilipata wasaa wa kueleza miongozo
mbalimbali kuhusu udhibiti wa dawa,
vifaa tiba na vitendanishi  huku
vipeperushi vya mamlaka hiyo vikigawiwa
kwa washiriki na wageni waliotembelea
banda la maonyesho kwa lengo la
kusogeza elimu zaidi kwa wananchi juu
ya majukumu na kazi za TMDA.

Jumla ya wadau 308 walitembelea banda
la TMDA ikiwa ni pamoja na makundi ya
wanafunzi/wanachuo, wajasiriamali,
wadau na wananchi waliopatiwa elimu na
kutoa maoni yao Ili kuboresha utendaji
kazi wa TMDA, ikiwa ni pamoja na
kuiomba Mamlaka kuandaa sinema na
kupita na gari la matangazo katika
maeneo ya hadhara yenye watu wengi
kama vile minada na pia kuweka stika
zinazoonesha uvutaji sigara hauruhusiwi
katika maeneo mbalimbali ya kijamii
kama maduka, masoko, maeneo ya
chakula kwenye baa pamoja na sehemu
za starehe.

Maoni mengine yaliyotolewa na baadhi ya

wadau hao ni kuiomba TMDA iwe
inaandaa na kutumia vifaa vidogo vidogo
vya matangazo wakati wa maonesho,
kufuatilia kwa karibu usalama wa dawa
za vijiua sumu (antibiotics) za mifugo ili
kuhakikisha zile zenye ubora ndio
zinapatikana katika soko lakini pia TMDA
na kuimarisha klabu zake za shule za
sekondari ilizozianzisha wakati wa TFDA
kwani ufanisi wake kwa sasa umepungua
sana.

Maadhimisho hayo ya wiki ya mazingira
duniani huadhimishwa kuanzia kuanzia
tarehe 01 hadi 05 kila mwaka ambapo
Mwaka huu yakiwa chini ya kauli mbiu ya
“Tanzania ni Moja, Tunza Mazingira”
yalihitimishwa Juni tano na Waziri Mkuu
wa Jamhuri ya Muungano Wa Tanzania
Mhe. Kasim Majaliwa.
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MATUKIO KATIKA PICHA

% THE ROYAL TOUK

Watumishi wa TMDA Kanda ya Kati waungana na wafanyakazi wengine wote duniani katika shamra
shamra za maadhimisho ya siku ya wafanyakazi duniania ambayo kwa mwaka 2022 yaliyofanyika kitaifa
katika uwanja wa Jamhuri mkoani Dodoma. Kauli mbiu katika maadhimisho hayo ilikua “Mishahara na

Maslahi Bora Kwa wafanyakazi Ndiyo Kilio Chetu: Kazi lendelee”.
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MATUKIO KATIKA PICHA
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Meneja wa Kanda ya Kati Bi. Sonia Mkumbwa akikabidhi taulo za kike za kutumia na kutupa (Disposable
Sanitary Pads) zenye thamani ya shilingi milioni mbili (Tsh. 2,000,000/=) kwa kiongozi wa Chama cha
Wanafunzi Wafamasia Tanzania kutoka Chuo Kikuu cha St. John (TAPSA-SJUT) Bw. Joseph E. Mkude
kilichopo katika Halmashauri ya Jiji la Dodoma mkoani Dodoma kwa lengo la kutolewa kama msaada
katika vituo vya kulelea watoto yatima vilivyopo jijini Dodoma wakati chama hicho kilipoendesha kampeni
ya elimu juu ya hedhi salama jijini humo.

Mganga Mkuu wa Mkoa wa Dodoma Bwana
Best Magoma (wa pili kushoto) akipokea
kasha la dawa na vifaa tiba vyenye thamani
ya shilingi milioni 16 kutoka kwa Meneja wa
Mamlaka ya Dawa na Vifaa Tiba (TMDA)
Kanda ya Kati Bi. Sonia Mkumbwa. Bidhaa
hizo ni zile zilizokamatwa na TMDA Mkoani
Dodoma kwenye Maduka ya Dawa Muhimu
wakati wa operesheni  maalum
iliyoendeshwa na TMDA ili kuwabaini
wauzaji wa dawa wenye leseni zisizoruhusu
kuuzwa kwa dawa hizo kwenye maduka
yao. Dawa na vifaa tiba hivyo bado zinafaa
kwa matumizi ya Binadamu  na
zitagawanywa kwenye Hospitali na vituo
vya afya vyenye uhitaji.
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MATUKIO KATIKA PICHA

Watumishi wa TMDA Kanda ya Kati wafanya hafla fupi ya kumpongeza Bi. Sonia Mkumbwa kwa
kuthibitishwa kuwa meneja Kanda ya Kati. Kongole MENEJA KANDA YA KATI.
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MATUKIO KATIKA PICHA

Meneja wa TMDA sehemu ya Mipango na Tathmini Bw. Damas Matiku akipokea tuzo ya shukrani
kutoka kwa Katibu Mkuu Utumishi Dkt. Laurean Ndumbaro wakati wa maadhimisho ya Wiki ya
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Mkaguzi wa Dawa wa Kanda Bi. Riziki Shemula akitoa elimu juu ya majukumu ya TMDA kwa
baadhi ya wadau waliotembelea banda la TMDA wakati wa maadhimisho ya wiki ya Tathmini
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MATUKIO KATIKA PICHA

Mkutubi Mwandamizi Bw. James Ndege akitoa maelekezo kwa Mkurugenzi Mkuu wa TMDA Bw.
Adam Fimbo kuhusu uanzishwaji wa Maktaba mpya katika ofisi ya TMDA Kanda ya Kati -
Dodoma.
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Meneja wa TMDA Kanda ya Kati Bi. Sonia Mkumbwa akiwa katika picha ya pamoja na Mkuu wa
wilaya wa Dodoma, Viongozi ngazi ya Mkoa, watumishi wa Halmashauri ya Jiji, viongozi wa
wafanyabiashara pamoja na wakuu wa vyombo vya Ulinzi na Usalama wa mkoa wa Dodoma
mara tu baada ya kumaliza kikao kazi cha kupeana uelewa juu ya udhibiti wa bidhaa za
tumbaku.
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MATUKIO KATIKA PICHA
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Wanawake wa TMDA Kanda ya Kati waungana na wanawake wengine wote duniani
kuadhimisha Siku ya Wanawake Duniani tarehe 08 Machi, 2022. Kauli mbiu ya maadhimisho
hayo ilikua,, “ Kizazi cha Usawa Kwa Maendeleo Endelevu”
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Mkaguzi wa Dawa wa Kanda Bi. Riziki Shemula akitoa elimu juu ya majukumu mbalimbali
yafanywayo na TMDA kwa baadhi ya wadau waliotembelea banda la TMDA wakati wa

Dodoma.
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Hafla fupi ya kumbukumbu ya siku ya kuzaliwa mkaguzi wa Dawa wa Kanda Bw. Zakayo
Kamani iliyoandaliwa na watumishi wenzie wa Kanda ya Kati
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MATUKIO KATIKA PICHA

Watumishi wa TMDA Kanda ya Kati waandaa hafla fupi ya kumuaga na kumtakia kila la kheri
Bw. Hussein Makame aliyehamishwa kutoka Kanda ya Kati na kwenda Kanda ya Kusini.
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MATUKIO KATIKA PICHA
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Watumishi wa TMDA Kanda ya Kati wakiwa katika picha ya pamoja na meneja wa Kanda
Bi. Sonia Mkumbwa (Safu ya mbele katikati).

Watumishi wa TMDA Kanda ya Kati wakiwa katika picha ya pamoja ya ukumbusho ya watumishi
wa TMDA pamoja na mfanyakazi hodari wa Kanda wa robo ya nne ya mwaka 2021/2022

Bi. Mwasiti Mfutakamba (Safu ya mbele kushoto), Katikati ni Kaimu Meneja wa Kanda

Bw. Zakayo Kamani na kulia ni mshindi wa pili katika uchaguzi huo Bw. Mohammed Iwoodya
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WAFANYAKAZI HODARI

Bi. MWASITI MFUTAKAMB

MHASIBU KANDA YA KATI

MFANYAKAZI HODARI WA KANDA YA KATI KWA ROBO YA
YA MWAKA 2021/ 2022

@ go.tz “TMDA Hulinda Afya ya Jamii”

77 e |

Riziki S. Shemula

Employee of the year 2021/22-Central Zone

Mfanyakazi Hodari wa T,
kwa kipindi cha Robo
2021/ 2022. Bi. Mwasiti

Mfanyakazi hodari wa K
wa Fedha 2021/ 2022 Bi.
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“TMDA Hulinda Afya
ya Jamii”

TMDA'

Tanzania Medicines & Medical Devices Authority
I

MAMLAKA YA DAWA NA VIFAA TIBA
Kanda ya Kati

S.L.P 1253 Dodoma.

Simu: +255 26 2320156

Barua pepe: info.dodoma@tmda.go.tz
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