
Utangulizi

Mamlaka ya Dawa na Vifaa Tiba (TMDA) ni 
Wakala wa Serikali chini ya Wizara ya 
Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee 
na Watoto yenye jukumu la kudhibiti 
ubora, usalama na ufanisi wa dawa, vifaa 
tiba na vitendanishi, lengo kuu likiwa ni 
kulida Afya ya Jamii kwa kuzuia madhara 
yanayoweza kusababishwa na matumizi 
ya bidhaa hizo.
Moja ya majukumu ya TMDA katika 
udhibiti wa bidhaa za dawa, vifaa tiba na 
vitendanishi ni kutoa vibali vya kuingiza 
nchini na kutoa  nje ya nchi bidhaa husika. 
Mwingizaji, awe mfanya biashara au 
mtumiaji binafsi anatakiwa kuomba kibali 
cha Mamlaka kabla ya kuingiza mzigo au 
bidhaa.

i) Namba ya utambulisho kutoka TMDA

ii) Nywila (password) kutoka TMDA

III) Anuani ya barua pepe inayofanya kazi
      (valid email address).

iv) kompyuta / Simu yenye uwezo mkubwa

v) Mtandao wenye kasi nzuri 

vi) Nakala ya kielektroniki ya taarifa ya 
      mzigo  mfano ( Ankara kifani, vibali
      kutoka taasisi nyingine husika nk.)

Mfumo wa kuomba vibali kwa njia ya 
mtandao (online application system):

Mfumo wa  kuomba vibali kwa njia ya 
mtandao (online application system) 
umeanzishwa kwa lengo la kusogeza 
huduma karibu zaidi kwa mteja na kuongeza 
ufanisi katika kutoa huduma za kiudhibiti.

Aina za vibali vinavyoombwa kwa njia ya 
mtandao:

i) Vibali vya kuingiza bidhaa nchini (Import 
    Permits).

ii) Vibali vya kutoa bidhaa nje ya nchi 
    (Export Permits)

Mambo muhimu ya kuzingatiwa wakati 
wa kutumia mfumo huu:
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Jaza kikamilifu fomu ya usajili ya mteja 
(customer registration form) na kuiwasilisha 
ofisi za TMDA Makao Makuu, Ofisi Ndogo 
DSM au katika ofisi za TMDA za Kanda au 
kutuma kwa anwani ya barua pepe ya TMDA 
ili kupata namba ya utambulisho na nywila 
(password).

Fuata maelekezo ya namna ya kuomba kibali 
kama ilivyoianishwa mwongozo wa mtumiaji 
kitabu utakachotumiwa (user manual). 
Mwongozo huu unapatikana pia katika 
tovuti ya TMDA (www.tmda.go.tz).

Kabla ya kulipia ada ya kibali husika, 
hakikisha hatua iliyofikiwa katika 
ushughulikiaji wa ombi la kibali chako.

Wasilisha hati ya malipo yaliyofanyika benki 
katika ofisi ya TMDA ambako ombi lako 
linashughulikiwa.

Chukua kibali kutoka katika ofisi ya TMDA 
ambako uliwasilisha ombi lako.

Hatua za kufuata

UTARATIBU WA
KUINGIZA NA 

KUTOA BIDHAA 
NCHINI

Unaweza pia kuwasiliana nasi kupitia katika 
Ofisi zetu za Kanda.

i)

ii)

iii)

iv)

v)

MAMLAKA YA DAWA NA VIFAA TIBA
Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia anuani 

ifuatayo:

Mkurugenzi Mkuu,

Mamlaka ya Dawa na Vifaa Tiba (TMDA),

S.L.P 1253 Dodoma au 77150 Dar es salaam.

Simu+255 22 2450512/2450751/2452108

Barua pepe: info@tmda.go.tz

Tovuti: www.tmda.go.tz

Simu bila malipo: 0800110084

Kanda ya Ziwa 

Barabara ya Nyasaka,

Nyakato Buzuruga,

S.L.P 543,

Ilemela - Mwanza

Simu +255 28 2981224/5

Barua pepe: info.mwanza@tmda.go.tz 

Kanda ya Mashariki 

Jengo la GEPF,

Barabara ya Ali Hassan Mwinyi,

S.L.P 31356,

Dar es salaam,

Simu +255 739 226328/788470312

Barua pepe: info.easternzone@tmda.go.tz

Kanda ya Kati 

S.L.P 1253 Dodoma.

Simu +255 26 2320156

Barua pepe: info.dodoma@tmda.go.tz 

Kanda ya Nyanda za Juu Kusini 

Jengo NHIF ghorofa ya 3.

S.L.P 6171, Mbeya

Simu +255 252504425

Barua pepe: info.mbeya@tmda.go.tz

Kanda ya Kusini

Jengo la PSSSF,

S.L.P 1447, Mtwara.

Simu: +255 232334655

Barua pepe: info.mtwara@tmda.go.tz 

Kanda ya Magharibi 

Jengo la TUWASA,

S.L.P 520, Tabora

Simu +255 262606082

Barua pepe: info.tabora@tmda.go.tz

Kanda ya Kaskazini

Eneo la Sakina.

S.L.P 16609, Arusha

Simu +255 272970333/737782442

Barua pepe: info.arusha@tmda.go.tz

TMDA -  Hulinda Afya ya Jamii

@tmdatanzania


